![](UserFiles/images/header/nrinfenew.jpg)
กิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2566
05 ธ.ค. 2566 17:17:16
312 |
Share
วันอังคารที่ 5 ธันวาคม 2566 นางสาวประภาพร สุพรรณ์ รองผู้อำนวยการสถาบันส่งเสริมการเรียนรู้ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ พร้อมด้วยคณะครูและเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมกิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2566 เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดีและน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศรมหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราชบรมนาถบพิตร ที่ทรงปฏิบัติพระราชกรณียกิจเพื่อประโยชน์สุขของปวงชนชาวไทย โดยมีพิธิทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล ณ หอประชุมโดมใหญ่ วิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี และพิธีวางพานพุ่มดอกไม้และถวายบังคม ณ หอประชุมจังหวัดอุบลราชธานี โดยมี นายศุภศิษย์ กอเจริญยศ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย นายกเหล่ากาชาดจังหวัดอุบลราชธานี รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี หัวหน้าส่วนราชการ หน่วยงานรัฐวิสาหกิจ องค์กรภาคเอกชนและภาคประชาชนเข้าร่วมกิจกรรม
![](/UserFiles/images/1%20HOT%20NEWS/408176988_738211734998271_3737938940655674162_n.jpg)
![](/UserFiles/images/1%20HOT%20NEWS/407842514_738211311664980_2717447235337802689_n.jpg)
![](/UserFiles/images/1%20HOT%20NEWS/408115368_738212604998184_6131391306294790540_n.jpg)
![](/UserFiles/images/1%20HOT%20NEWS/408111774_738212464998198_2146015267507108909_n.jpg)
![](/UserFiles/images/1%20HOT%20NEWS/408145568_738212421664869_2685710466181116812_n.jpg)
![](/UserFiles/images/1%20HOT%20NEWS/408127709_738212571664854_3843473306634847243_n.jpg)
![](/UserFiles/images/1%20HOT%20NEWS/408127201_738212824998162_205344504212844418_n.jpg)
![](/UserFiles/images/1%20HOT%20NEWS/408115401_738212554998189_2885812961780707960_n.jpg)
![](/UserFiles/images/1%20HOT%20NEWS/408111996_738212801664831_2254225200259867678_n.jpg)