หน้าแรก
ประวัติความเป็นมา
โครงสร้างองค์กร
วิสัยทัศน์ พันธกิจ
ข้อมูลสารสนเทศ
คลังสื่อ/นวัตกรรม
ผังเว็บไซต์
ข่าวอื่นๆ ในหมวด
ร่วมประชุมสภากาแฟ ประจำปี 2567 ครั้งที่ 6
ประชุมผู้บริหาร ข้าราชการครูและเจ้าหน้าที่ ครั้งที่ 6/2567 ประจำเดือน กรกฎาคม 2567
อบรมพัฒนาเทคโนโลยีสารสนเทศเพื่อสร้างนวัตกรรมในหน่วยงานและสถานศึกษา หลักสูตร การพัฒนาระบบสืบค้นข้อมูล
ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดโครงการประกวดแข่งขันกิจกรรมทางด้านวิทยาศาสตร์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาอุบลราชธานี
ติดตามการดำเนินงานโครงการปรับปรุงห้องสมุดประชาชนให้เป็นศูนย์การเรียนรู้(Co-Learning Space) ปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
ร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการจัดทำแนวทางการขับเคลื่อนงานส่งเสริมการเรียนรู้ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2568
ร่วมพิธีวางพวงมาลาถวายราชสักการะ เนื่องในวันสมเด็จพระนารายณ์มหาราช
ร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการจัดทำแนวทางการขับเคลื่อนงานส่งเสริมการเรียนรู้ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2568
ร่วมพิธีเวียนเทียนสมโภชน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ ทูลเกล้าถวายพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
นายชัยพัฒน์ พันธุ์วัฒนสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมการเรียนรู้ เป็นวิทยากรให้ความรู้การประเมินผลเพื่อให้ได้รับคุณวุฒิทางการศึกษา (เทียบระดับการศึกษา)
14 พ.ค. 2567 18:48:08
136 |
Share
วันที่ 14 พฤษภาคม 2567
สถาบันส่งเสริมการเรียนรู้ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นำโดย นางสาวประภาพร สุพรรณ์ รองผู้อำนวยการสถาบันส่งเสริมการเรียนรู้ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการสถาบันส่งเสริมการเรียนรู้ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ได้ดำเนินการจัดประชุมสัมมนาเพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านการยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษาเพื่อคุณวุฒิตามระดับ ของสถานศึกษาในสังกัดสำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดในภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ในระหว่างวันที่ 13 - 14 พฤษภาคม 2567 ซึ่งในวันที่ 14 พฤษภาคม 2567 นายชัยพัฒน์ พันธุ์วัฒนสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมการเรียนรู้ ให้เกียรติเป็นวิทยากรให้ความรู้การประเมินผลเพื่อให้ได้รับคุณวุฒิทางการศึกษา (เทียบระดับการศึกษา) ให้กับผู้เข้าร่วมประชุมสัมนา ประกอบด้วยผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดในภาคตะวันออกเฉียงเหนือ บุคลากรผู้รับผิดชอบงานด้านการวัดผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษา หลักสูตรการศึกษานอกระบบหลักสูตรการศึกษานอกระบบระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน พุทธศักราช 2551 พร้อมด้วยบุคลากรสถาบันส่งเสริมการเรียนรู้ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ และผู้บริหารและบุคลากร จากสถาบันส่งเสริมการเรียนรู้ภาคต่างๆ และปิดการประชุมสัมนา ณ ห้องอภัยจันทวิมล สถาบันส่งเสริมการเรียนรู้ภาคตะวันออกเฉัยงเหนือ